ผู้เขียน หัวข้อ: ปั้มเชื้อเพลิง  (อ่าน 4956 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_NISSAN

• N/A
  • *
ปั้มเชื้อเพลิง
« เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 11:37:25 AM »
นิสสันฟรอนเทียร เครื่อง zd30 สตาร์ทไม่ติด ไฟเช็คกระพริบ ตรวจสอบพบว่า สายไฟกล่องควบคุมที่ตัวปั้มเชื้อเพลิงแบบ EFI ละลายติดกัน
สามาถต่อสายไฟใหม่ได้ไหมครับ ชุดกล่องจะช็อตหรือเปล่า มีอะไหล่ขายไหมครับ ขอราคาด้วย มาใส่เอง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เฮียควง

• Administrator
  • Twin Turbo
    • CMD
Re: ปั้มเชื้อเพลิง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 11:57:31 AM »
นิสสันฟรอนเทียร เครื่อง zd30 สตาร์ทไม่ติด ไฟเช็คกระพริบ ตรวจสอบพบว่า สายไฟกล่องควบคุมที่ตัวปั้มเชื้อเพลิงแบบ EFI ละลายติดกัน
สามาถต่อสายไฟใหม่ได้ไหมครับ ชุดกล่องจะช็อตหรือเปล่า มีอะไหล่ขายไหมครับ ขอราคาด้วย มาใส่เอง

ขอบคุณครับ
ปกติสายไฟละลายเป็นเพราะมีกระแสไฟไหลเกิน อาจเกิดจากมีไฟฟ้าลัดวงจร ทางเราซ่อมระบบสายไฟไม่ได้ครับ