ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยครับ  (อ่าน 3856 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongskorn

• N/A
  • *
ถามหน่อยครับ
« เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 08:10:23 PM »
รถ toyota  hiro   จะเช็คปั้มหัวฉีดใช้เวลานานใหมครับราคาเท่าไหร่ครับตอนนี้มันมีน้ำมันซึมออกนึดหน่อยครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เฮียควง

• Administrator
  • Twin Turbo
    • CMD
Re: ถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 09:48:53 PM »
รถ toyota  hiro   จะเช็คปั้มหัวฉีดใช้เวลานานใหมครับราคาเท่าไหร่ครับตอนนี้มันมีน้ำมันซึมออกนึดหน่อยครับขอบคุณครับ
TOYOTA HERO เป็นเครื่อง 2L ใช้เวลาเช็คปั๊ม-หัวฉีด ประมาณ 4-6 ชั่วโมง ค่าใช้จ่ายโดยประมาณ 2พันกว่าบาทครับ มีอาการน้ำมันรั่วซึมออกเป็นเพราะยางโอริงที่ใช้กันน้ำมัน หมดอายุ สามารถเปลี่ยนประเก็นชุดซ่อม แล้วเช็คใหม่ก็ใช้ได้ดีเหมือนเดิมครับ