ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนปั๊มดิบครับ  (อ่าน 5469 ครั้ง)

ออฟไลน์ tokkaman

• N/A
  • *
อยากเปลี่ยนปั๊มดิบครับ
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 02:38:33 PM »
รถของผม DMAX HI ปี 2004 เครื่องไดเรคฯ ตอนนี้วิ่งได้ 160,000 แล้ว เกรงว่าอีกไปนาน EDU คงจะพังแน่นอน อยากจะเปลี่ยนไม่ใช้ปั้มไฟฟ้าแล้ว อยากทำปั้มดิบ พอดีได้ข้อมูลจาก DMAC CLUB ว่าเคยมาทำที่ร้านนี้ ผมอยู่แม่โจ้นี่เอง อยากทราบราคาอะครับ...ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เฮียควง

• Administrator
  • Twin Turbo
    • CMD
Re: อยากเปลี่ยนปั๊มดิบครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 09:50:39 AM »
รถของผม DMAX HI ปี 2004 เครื่องไดเรคฯ ตอนนี้วิ่งได้ 160,000 แล้ว เกรงว่าอีกไปนาน EDU คงจะพังแน่นอน อยากจะเปลี่ยนไม่ใช้ปั้มไฟฟ้าแล้ว อยากทำปั้มดิบ พอดีได้ข้อมูลจาก DMAC CLUB ว่าเคยมาทำที่ร้านนี้ ผมอยู่แม่โจ้นี่เอง อยากทราบราคาอะครับ...ขอบคุณครับ
น่าจะเป็นเครื่องรุ่น 4JH1-T 3000 cc. ใช้ปั๊มไฟฟ้าควบคุม ถ้าแนะนำจริงๆ ใช้ปั๊มไฟฟ้าแบบเดิมจะดีกว่าครับ ถ้าเสียจุดไหนก็ซ่อมจุดนั้นให้ดี ก็ใช้ได้นาน ไม่ต้องดัดแปลง เวลาจะขายรถต่อก็เป็นสภาพเดิมๆดี