ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องแรงดันหัวฉีด 1kz-te ในtigerครับ  (อ่าน 6778 ครั้ง)

ออฟไลน์ j

• N/A
  • *
สอบถามเรื่องแรงดันหัวฉีด 1kz-te ในtigerครับ
« เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 12:02:41 AM »
รบกวนสอบถามหน่อยครับว่าหัวฉีด 1kz-te ใน tiger เค้าตั้งแรงดันหัวฉีดไว้ที่เท่าไรอะครับ และถ้าตั้งสูงเกินจะมีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับ อย่างเช่นตั้งไว้ที่170 kgf/cm2 เนี่ยถือว่าสูงเกินไปหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เฮียควง

• Administrator
  • Twin Turbo
    • CMD
Re: สอบถามเรื่องแรงดันหัวฉีด 1kz-te ในtigerครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 09:23:58 AM »
รบกวนสอบถามหน่อยครับว่าหัวฉีด 1kz-te ใน tiger เค้าตั้งแรงดันหัวฉีดไว้ที่เท่าไรอะครับ และถ้าตั้งสูงเกินจะมีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับ อย่างเช่นตั้งไว้ที่170 kgf/cm2 เนี่ยถือว่าสูงเกินไปหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ
แรงดันปรกติอยู่ที่ 160 kgf/cm2 ถ้าสูงเกินไปก็ต้องใช้แรงดันน้ำมันที่สูงขึ้นเพื่อชนะแรงกดของสปริง อาจจะทำให้กินน้ำมันเพิ่มขึ้น แนะนำให้ใช้ค่ามาตรฐานจะดีที่สุดครับ

Re: สอบถามเรื่องแรงดันหัวฉีด 1kz-te ในtigerครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 07:44:23 PM »
ขอสอบถามหน่อยครัวอีซูซุดรากอน ค.3000 at ปั๊มไฟฟ้าซ่อมได้ไหมครับ ราคาซ่อมอยู่ที่เท่าไรครับ ถ้าเปลี่ยนเป็นปั๊มกลไลของ d max เครื่อง2500 จะปัญหาอะไรตามมาและจะใช้งานดีไหมครับ

ออฟไลน์ เฮียควง

• Administrator
  • Twin Turbo
    • CMD
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 10:02:46 AM »
ขอสอบถามหน่อยครัวอีซูซุดรากอน ค.3000 at ปั๊มไฟฟ้าซ่อมได้ไหมครับ ราคาซ่อมอยู่ที่เท่าไรครับ ถ้าเปลี่ยนเป็นปั๊มกลไกของ d max เครื่อง2500 จะปัญหาอะไรตามมาและจะใช้งานดีไหมครับ
สามารถซ่อมได้ครับ ส่วนค่าใช้จ่ายจะขึ้นอยู่กับอะไหล่ที่เสีย ไม่แนะนำให้ใช้ปั๊มที่เป็นกลไกใส่ครับ ปั๊มของเดิมติดรถดีที่สุด ประหยัดน้ำมันกว่าควันไม่ดำ รถรุ่นนี้เป็นระบบไฟฟ้าบางครั้งปั๊มไม่ได้เสีย ถ้านำรถเข้ามาเราจะเช็คระบบทั้งหมดด้วย เพราะถ้าปั๊มไม่ได้เสียก็ไม่จำเป็นต้องทำอะไรครับ