ผู้เขียน หัวข้อ: VIGO D4D อยากติด Intercooler  (อ่าน 3675 ครั้ง)

ออฟไลน์ veerapat

• N/A
  • *
VIGO D4D อยากติด Intercooler
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 08:32:43 AM »
สวัสดีครับ ขอรบกวนสอบถาม รถวีโก้ d4d เครื่อง 2500 เดิมไม่มีinter. ต้องการติดตั้งintercoolerลงไป ติดแล้วมีผลดีอย่างไรบ้างครับ  และราคากี่บาทครับ
ขอบคุณมากครับ
วีรภัทท.

ออฟไลน์ เฮียควง

• Administrator
  • Twin Turbo
    • CMD
Re: VIGO D4D อยากติด Intercooler
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 09:53:40 AM »
สวัสดีครับ ขอรบกวนสอบถาม รถวีโก้ d4d เครื่อง 2500 เดิมไม่มีinter. ต้องการติดตั้งintercoolerลงไป ติดแล้วมีผลดีอย่างไรบ้างครับ  และราคากี่บาทครับ
ขอบคุณมากครับ
วีรภัทท.
สามารถติดตั้งเพิ่มได้ครับ อากาศที่ถูกเทอร์โบอัดเข้าเครื่องยนต์ ที่แรงดันสูงๆ จะมีอุณภูมิสูงถึง 100 องศาเซลเซียสหรือมากกว่านั้น แต่อากาศที่ผ่านอินเตอร์คูลเลอร์แล้วจะลดได้ 20-30 องศาเซลเซียส (โดยประมาณ) ทำให้ความหนาแน่นของอากาศเพิ่มขึ้น การเผาไหม้สมบูรณ์ขึ้น แรงบิด-แรงม้าเพิ่มขึ้น ราคาติดตั้ง 8,000 ฿ ครับ