ผู้เขียน หัวข้อ: isuzu dragon 3.0 รอบสวิงครับ  (อ่าน 5271 ครั้ง)

ออฟไลน์ tui_sax

• N/A
  • *
isuzu dragon 3.0 รอบสวิงครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 06:03:44 AM »
รอบเครื่องสวิงจนรถโยกเลยครับ ไม่ทราบเป็นเพราะอะไร บางทีสวิงบางทีก็ไม่ เครื่องปกติแรงไม่ตก ไฟเชคไม่ขึ้น
ปั๊มไฟฟ้าเดิมๆครับ  :yenta4-emoticon-0025:

ออฟไลน์ เฮียควง

• Administrator
  • Twin Turbo
    • CMD
Re: isuzu dragon 3.0 รอบสวิงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 11:00:32 PM »
รอบเครื่องสวิงจนรถโยกเลยครับ ไม่ทราบเป็นเพราะอะไร บางทีสวิงบางทีก็ไม่ เครื่องปกติแรงไม่ตก ไฟเชคไม่ขึ้น
ปั๊มไฟฟ้าเดิมๆครับ  :yenta4-emoticon-0025:
เป็นที่ช่วงรอบเครื่องยนต์เท่าไรครับ เดินเบา, กลาง, สูง หรือทุกความเร็วรอบ ? :yenta4-emoticon-0009:

ออฟไลน์ tui_sax

• N/A
  • *
Re: isuzu dragon 3.0 รอบสวิงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 04:04:52 AM »
เป็นที่ช่วงรอบเครื่องยนต์เท่าไรครับ เดินเบา, กลาง, สูง หรือทุกความเร็วรอบ ? :yenta4-emoticon-0009:

เดินเบาครับ เวลาจอดไฟแดง บางทีจะเป็นเวลาคอมแอร์ตัด-ต่อ เป็นแปบๆๆ  บางที่ก็เป็นตลอดเลยครับ แต่เป็นแค่รอบเดินเบาครับ เอาซะรถโยกเลยครับ  เฮ้อออออ  :yenta4-emoticon-0013:

ออฟไลน์ เฮียควง

• Administrator
  • Twin Turbo
    • CMD
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 09:59:56 AM »

เดินเบาครับ เวลาจอดไฟแดง บางทีจะเป็นเวลาคอมแอร์ตัด-ต่อ เป็นแปบๆๆ  บางที่ก็เป็นตลอดเลยครับ แต่เป็นแค่รอบเดินเบาครับ เอาซะรถโยกเลยครับ  เฮ้อออออ  :yenta4-emoticon-0013:
อาจไปได้จากหลายสาเหตุครับเช่น ปั๊มจ่ายน้ำมันไม่สม่ำเสมอ หัวฉีดทำงานผิดปรกติ ยางแท่นเครื่องเสีย ลิ้นปีกผีเสื้อเสีย นำรถเข้ามาตรวจก่อนดีกว่าครับ