ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม Isuzu Dmax 2500di Turbo ปี2005 อยากเปลี่ยปั้มเป็นปั้มฝาสูง  (อ่าน 6669 ครั้ง)

ออฟไลน์ udom

• N/A
  • *
รบกวนสอบถาม Isuzu Dmax 2500di Turbo ปี2005 อยากเปลี่ยปั้มเป็นปั้มฝาสูง ครับ
มีรายละเอียดอะไรบ่างครับ ที่เชียงใหม่Diesel ทำที่ราคาเท่าไหร ได้อุปกรณ์และปรับแต่งอะไรให้บ่าง  ใช้ระยะเวานานไหมครับ

ขอบคุณครับ   :yenta4-emoticon-0025:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2013, 02:37:16 PM โดย udom »

ออฟไลน์ เฮียควง

• Administrator
  • Twin Turbo
    • CMD
รบกวนสอบถาม Isuzu Dmax 2500di Turbo ปี2005 อยากเปลี่ยปั้มเป็นปั้มฝาสูง ครับ
มีรายละเอียดอะไรบ่างครับ ที่เชียงใหม่Diesel ทำที่ราคาเท่าไหร ได้อุปกรณ์และปรับแต่งอะไรให้บ่าง  ใช้ระยะเวานานไหมครับ

ขอบคุณครับ   :yenta4-emoticon-0025:
ปรกติเมื่อมีการเปลี่ยนฝาปั๊มจะเช็คหัวฉีดด้วย เพราะรุ่นนี้เป็นหัวฉีดสปริง 2 ชั้น เมื่อใช้ไปนานๆ แรงดันหัวฉีดจะต่ำลง การที่ปรับแรงดันหัวฉีดใหม่จะทำให้การเผาไหม้ดีขึ้นด้วย ค่าใช้จ่ายรวมเช็คปั๊มใหม่ พร้อมตั้งวาล์ว และอุปกรณ์อื่น อยู่ในช่วง 4,xxx - 5,xxx ฿ ขึ้นกับสภาพของอุปกรณ์ เพราะรถยนต์แต่ละคัน มีการสึกหรอไม่เหมือนกัน ใช้เวลาประมาณ 1 วันครับ