ผู้เขียน หัวข้อ: รถอิซูซุดร้าก้อน 2800 กินน้ำมันจัง 11กม./1ลิตร เป็นเพราะอะไรครับ ช่วยบอกหน่อย  (อ่าน 3867 ครั้ง)

ออฟไลน์ pol

• N/A
  • *
แล้วมีวิธีแก้ไขให้กินน้ำมันน้อยลงได้หรือเปล่า  :yenta4-emoticon-0013:

ออฟไลน์ เฮียควง

• Administrator
  • Twin Turbo
    • CMD
ลองสังเกตุดูว่ารถแรงตกด้วยรึป่าว แล้วมีควันดำด้วยหรือไม่ เพราะรถที่กินน้ำมันมักจะควันดำ และแรงไม่ดี เพราะเกิดการเผาไหม้ที่ไม่สมบูรณ์ รถที่ใช้มานานๆ แรงดันหัวฉีดจะต่ำลง ทำให้เผาไหม้ไม่หมด เกิดการกินน้ำมัน แนะนำให้เช็คหัวฉีดใหม่ครับ เพื่อปรับแรงดันการฉีดน้ำมันให้เป็นปรกติ แล้วสเปย์ของหัวฉีดก็จะเป็นฝอยละเอียดดีขึ้น ช่วยให้เผาไหม้น้ำมันดีเซลได้หมด ลดควันดำ ช่วยให้ประหยัดน้ำมันได้ครับ  :yenta4-emoticon-0173: